.. ‌ ,|സംസ്കൃതകഥകളുടെ വീ‍ഡിയോ see video classes menu....| ..|കൊച്ചുകൂട്ടുകാരെ സംസ്കൃതത്തിന്റെ ലോകത്തേക്ക് കൈപിടിച്ചുയര്‍ത്താന്‍,,ബാലഗീതാനി,,സംസ്കൃതം പാട്ടുകള്‍ see MENU -MENTORS |ഭാഷാ പഠനം രസകരമാക്കാന്‍,ഹൃദ്യമാക്കാന്‍ ഇതാ സംസ്കൃതം കഥകളുടെ അനിമേഷന്‍ വീഡിയോ.CLICK VIDEO CLASSES on MENU BAR| പുതിയ പാഠപുസ്തകം,ടീച്ചേഴ്സ് ടെക്സ്റ്റ് ഇവ താഴെ പോസ്റ്റില്‍

Saturday, 16 September 2017

Thursday, 24 August 2017

Thursday, 27 July 2017

Friday, 16 June 2017

QIP ACTIVITY CALENDER  HERE

First term exam --                    August 21 to 31
Second term -                            Dec 13 to 22
LSS/USS exam--                      Feb 17
SANSKRIT STUDENTS CAMP--          JULY 15,16
SANSKRIT SCHOLARSHIP EXAM -- JANUARY 6
SKT Trs Tarining --                      NOV 4
NATIONAL SEMINAR --            OCT 27,28

Saturday, 10 June 2017

ഇക്കഴിഞ്ഞ S S LC ,പ്ലസ് 2  പരീക്ഷകളിൽ എല്ലാ വിഷയങ്ങൾക്കും A പ്ലസ്  വാങ്ങിയ കേരളത്തിലെ അധ്യാപകരുടെ മക്കൾക്ക് ദേശീയ അധ്യാപക ക്ഷേമ ഫൌണ്ടേഷൻ  ക്യാഷ് പ്രൈസ് നൽകുന്നു.
നിശ്ചിത മാതൃകയിൽ ഉള്ള അപേക്ഷ പൂരിപ്പിച്ചു, പഠിച്ച സ്കൂളിലെ ഹെഡ്മാറ്ററുടെ സാക്ഷ്യപത്രത്തോടെ ,അനുബന്ധ രേഖകളോടെ (രണ്ടു കോപ്പി)
2017 ജൂൺ 30  നു മുൻപായി അസ്സിസ്റ്റൻറ് സെക്രട്ടറി ,ദേശീയ അധ്യാപക ക്ഷേമ ഫൌണ്ടേഷൻ,പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറുടെ കാര്യാലയം  ,ജഗതി ,തിരു 14  എന്ന വിലാസത്തിൽ അയക്കുക
 
 


 CIRCULAR         APPLICATION FORM       AFFIDAVIT  

Wednesday, 7 June 2017

Application for the Selection of Master Trainers in IT@School Project 

CLICK HERE

MLA  LAC ADF - എയ്ഡഡ് സ്കൂളുകളിൽ പാചകപ്പുരയും ടോയ് ലറ്റും നിർമ്മിക്കാൻ അനുമതി നൽകിയത് - സ്പഷ്ടീകരണം ORDER


INTERNATIONAL YOGA DAY june 21 ORDER

OEC LUMSUMGRANT 2017-18 (last date 24/06/2017)

CIRCULAR AND LIST 

ONLINE SITE 

SENIORITY LIST OF PART TIME SANSKRIT ELIGIBLE FOR FULL TIME POST      HERE

Monday, 5 June 2017

CIRCULAR -SAMPOORNA 6 TH Working day  HERE



VIDYARANGOM 2017-18 
  CIRCULAR 1

 CIRCULAR 2

HS MODULE 

UP MODULE 

LP MODULE


 Application for financial assistance from National Foundation of Teachers Welfare

 DETAILS

Sunday, 4 June 2017

पारिस्थितिक दिनाचरनम्   जुन् ५
प्रवर्तननि     मुद्रागीतानि रचना, पारिस्थितिक गानालापनम्,  वृक्षाराधन ,


Friday, 2 June 2017

Friday, 26 May 2017

PRIMARY HM TRANSFER AND PROMOTION TVM DIST HERE

 പ്രവേശനോത്സവഗാനം കരോക്കെ  HERE

 പ്രവേശനോത്സവഗാനം MP3 HERE

Friday, 19 May 2017

Thursday, 18 May 2017

 സംസ്കൃത വ്യവഹാരസാഹസ്രീ       CLICK HERE
(സംസ്കൃതം സംഭാഷണത്തിനുപകരിക്കുന്ന  ആയിരംവാചകങ്ങള്‍  ) 

സംസ്കൃത വ്യാകരണം     HERE 

  ശബ്ദരൂപം   HERE

Wednesday, 17 May 2017

Tuesday, 16 May 2017

ഏഴാം ക്ലാസ്സിലെ സംസ്കൃതം രണ്ടാം പാഠമായ ന മൂര്‍ഖമുപദിശേത് ന്റെ പഠനസഹായി
 ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യൂ

 
 ഏഴാം ക്ലാസ്സിലെ മൂന്നാമത്തെ പാഠമായ हनुम्त्प्रभावः പഠനക്കുറിപ്പും വിശദാംശങ്ങളും
D Ed(TTC)admission 2017-19  DETAILS & APPLN FORM

Monday, 15 May 2017

 വീഡിയോ കഥകള്‍
കൊച്ചുകൂട്ടുകാരെ സംസ്കൃതത്തിന്റെ ലോകത്തേക്ക് കൈപിടിച്ചുയര്‍ത്താന്‍,,ഭാഷാ പഠനംരസകരമാക്കാന്‍,ഹൃദ്യമാക്കാന്‍  ഇതാ സംസ്കൃതം കഥകളുടെ അനിമേഷന്‍ വീഡിയോ.

വീഡിയോ 1
വീഡിയോ 2
വീഡിയോ 3 
വീഡിയോ 4 


ഒരു സംസ്കൃതകഥ-----കണ്ടു നോക്കു 
കഥ 
Introduction of words in sanskrit CLICK HERE
===============================================
സംസ്കൃത കവിതകള്‍,ഗാനങ്ങള്‍,ബാലഗീതങ്ങള്‍,സുഭാഷിതം-


ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യൂ
                        നിറങ്ങള്‍ സംസ്കൃതത്തിൽ 
                   COLOURS IN SANSKRIT
                                     संस्कृत भाषे वर्णस्य नामः



വിവിധ വര്‍ണ്ണങ്ങളെ കുറിച്ച്,സംസ്കൃതത്തില്‍ അവയുടെ പേരും ഉച്ചാരണവും , ഇവിടെ ക്ലിക്ക് ചെയ്യൂ

पञ्चम कक्ष्यां प्रथम पाठस्य video

Sunday, 14 May 2017

Friday, 10 March 2017

PLUS TWO MODEL QUESTION SANSKRIT  HERE

BY TRANSFER PROMOTION  FROM LP/UP/HSA to HSST 
                                        { LAST DATE 20.3.2017}

   ONLINE SITE         CIRCULAR

 Part time language teachers in trivandrum  dist. Seniority list Preparation 
(Hindi,Sanskrit,Arabic).
Service  book to DDE urgent   LIST OF TEACHERS              CIRCULAR  


 INTER DIST TRANSFER PRIMARY TEACHERS  

    POSTING ORDER



Monday, 12 December 2016

Saturday, 25 June 2016

സംസ്കൃതം കൗണ്‍സില്‍ രൂപീകരണം     സര്ക്കലര്‍

Friday, 24 June 2016

ആറ്റിങ്ങല്‍ ഉപജില്ലാ സംസ്കൃതകൗണ്‍സില്‍ യോഗം 28.6.2016 ചൊവ്വ  10.30AM ന് ആറ്റിങ്ങല്‍TOWN U Pസ്കൂളില്‍ വെച്ച് ചേരുന്നു.എല്ലാ സംസ്കൃത അധ്യാപകരും കൃത്യമായി പങ്കെടുക്കണമെന്ന് അറിയിക്കന്നു

Sunday, 13 March 2016

നിങ്ങളുടെ  സമീപ സ്കൂൾ പരിശോധിക്കുക  ഇവിടെ

Saturday, 12 March 2016

ANNUAL EXAM MODEL SANSKRIT QUESTION PAPER LP SECTION 
  STD 1         STD 2             STD 3         STD 4

Monday, 7 March 2016

സംസ്കൃതം വാക്കുകൾ  ഇംഗ്ലീഷിൽ ടൈപ്പു ചെയ്യു  ,,,സംസ്കൃത ത്തിലേക്ക് മാറ്റു ഇവിടെ
HSS Model Question Paper SANSKRIT

Sunday, 6 March 2016

സംസ്കൃതം   സ്കോളര്‍ഷിപ്പ് ചോദ്യപേപ്പര്‍ ,ഉത്തരസൂചിക ഇവിടെ
USS 2016 Answer KEY CLICK HERE
സംസ്കൃത അധ്യാപക പരീക്ഷ 2016 ആഗസ്റ്റ്    വിജ്ഞാപനം

Wednesday, 17 February 2016

Monday, 15 February 2016

Tuesday, 10 November 2015